Laiwu Karfe Group Zibo Anchor Chain yana ɗaukar ku don fahimtar nau'ikan jirgin ruwan kamun kifi da yawa
1. Jirgin ruwa guda biyu
ya fi kama makarantun kifi na tsakiya, suna aiki a cikin zurfin mita 100 na ruwa.Gudun ja yana kusan kulli 3.Ana ja da shi tare da halin yanzu a cikin yanayi mai kyau, kuma ana ja da shi da iska a ranar da ake iska.Yana da kusan mita 1,000 daga tug zuwa wutsiya na gidan yanar gizon.Trawler ba zai iya tsayawa nan da nan yayin aiki.Lokacin guje wa tawul biyu, yakamata ku fitar da fiye da mil mil 0.5 daga ƙarshen jirgin ko gefen waje na jiragen biyu.Lokacin da aka sami jiragen biyu suna kwance tarunsu suna fuskantar waje, sai su ketare iska da raƙuman ruwa.
2. Trawler guda ɗaya (jutsiya ko katako)
Juyin wutsiya ba ya shafar igiyoyin ruwa, saurin juzu'in yana kusan 4 zuwa 6 kulli, kuma ana sarrafa shi cikin zurfin sama da mita 100.Lokacin guje wa ja ɗaya, nisan mil mil 1 daga wutsiya.Idan aka gano jirgin ba shi da tsayayye, yana nufin shimfidawa ne ko kuma tana mayar da gidan yanar gizon.
3. Ruwa (gill) jirgin ruwan kamun kifi
Drift net rectangular raga, dogara ga aikin masu iyo da nutsewa don tsayawa shading a cikin ruwa.Don kama kifi na tsakiya da na ƙwanƙwasa, tarunan ana janye su da safe ko maraice.Lokacin da aka aza gidan yanar gizon, iskar tana yawanci ƙasa da ƙasa, kuma babban gidan yanar gizon ya wuce fiye da mil 2 na ruwa.Kumfa ko gilashi yana yawo kuma ana iya ganin ƙananan buoys da yawa a cikin rana, kuma ana dasa ƙananan tutoci a lokaci-lokaci.Ana rataye fitilar baturi mai walƙiya akan sandar a ƙarshen gidan yanar gizon da dare.Bayan sanya ragar, jirgin ruwa da tarun suna shawagi tare da iska, kuma tarun yana cikin hanyar baka.Lokacin gujewa, ya kamata ku wuce ta ƙarshen jirgin.
4. Jakar Seine Jirgin Kamun Kifi
Hanyar kama kifi mai ƙwanƙwasa ta amfani da babban doguwar ribbon.Yawancin lokaci hasken yana jawo kifaye, kuma a lokacin rana layin gani yana da kyau, kuma ana iya ganin net ɗin da ke yawo a saman ruwa.Tsawon jakar jakar ya kai kimanin mita 1000, kuma galibi ana amfani da ita a wuraren kamun kifi mai zurfin ruwa na mita 60 zuwa 80.Jirgin kamun kifi yana kusa da tarun lokacin da aka janye ragar.Jakar jirgi mai guda ɗaya seine yakan sanya ragar a gefen hagu.Iska tana gudana a gefen dama.Tarkon haske yana kusan sa'o'i 3, kuma sakawa yana kusan awa 1.Lokacin gujewa, kiyaye nisan mil 0.5 na nautical daga gefen babban iska da igiyar ruwa.
5. Jirgin ruwan kamun kifi
Gidan yanar gizon kafaffen kayan kamun kifi ne, wanda ke aiki a cikin magudanan ruwa mara zurfi kusa da gaɓa.Firam ɗin gidan yanar gizon yana amfani da tara don buɗe gidan yanar gizo lokacin da ake amfani da raƙuman ruwa.Lokacin da kwarara ya ragu, ragar yana farawa.
6. Jirgin kamun kifi mai tsayi
Tsawon layin gangar jikin shine gabaɗaya mita 100 zuwa mita 500.Jirgin kamun kifi mai tsayin daka yana amfani da sampan da aka saukar da shi wajen ajiye kayan kamun kifi, kuma ana fitar da maganin kamun kifi daga bayan jirgin kuma an gyara shi da anka ko duwatsun da suka nutse.Lokacin gujewa, kawai wuce nisan mil 1 daga mashigin ruwa.
Lokacin aikawa: Maris-26-2018